tranthanhphu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

XIN THAY GIUP DO CHO EM MAY CAU TRAC NGHIEM NAY!javascript:emoticonp(':cry:')

Go down

XIN THAY GIUP DO CHO EM MAY CAU TRAC NGHIEM NAY!javascript:emoticonp(':cry:') Empty XIN THAY GIUP DO CHO EM MAY CAU TRAC NGHIEM NAY!javascript:emoticonp(':cry:')

Bài gửi  hongyen Wed Mar 02, 2011 4:42 pm

XIN THAY GIUP DO CHO EM MAY CAU TRAC NGHIEM NAY!

102) Bạn là quản trị mạng của Công ty ABC, bạn tạo ra thư mục Accountant để lưu trữ dữ liệu cho phòng kế toán. Cindy là trưởng phòng kế toán và có quyền Full Control trênthư mục Accountant. Một thời gian sau có thêm Mary là phó phòng kế toán và bạntạo ra tài khoản cho Mary có quyền giống như Cindy. Bạn copy account của Cindytrong Active Directory Users and Computers và đổi tên thành Mary. Khi Mary đăngnhập và truy cập vào thư mục Accountant thì nhận được thông báo Access Denied.Điều nào dưới đây có thể là nguyên nhân gây ra vấn đề này? (1 Choice)

a) Danh sách truy nhập (Acces Control List) trên thư mục Accountant đã bị thay đổi.
b) Mary đã bị mất thẻ bài truy cập (access token).
c) Quyền trên các tài nguyên không được áp dụng với tài khoản được copy.
d) Thông tin về thành viên của nhóm không được áp dụng với tài khoản được copy.

EM CHON CAU C

103) Bill phàn nàn rằng anh ta không thể truy cập tới tài liệu trên Server. Bạn mở thẻ Security của tài liệu đó và thấy rằng tất cả các cấp phép trên đó đều được kế thừa từ thư mục cha. Cấp phép ngăn cấmR ead được gán cho nhómMark etin g mà Bill là thành viên. Trong các cách dưới đây, cách nào cho phép Bill truy cập đến tài liệu này? (1 Choice)
a) Thay đổi các Cấp phép trên thư mục cha bằng cách gán thêm Cấp phép Full Control cho Bill
b) Thay đổi các Cấp phép trên tài liệu bằng cách gán thêm Cấp phép Read cho Bill
c) Thay đổi các Cấp phép trên tài liệu bằng cách loại bỏ Allow Inheritable Permissions, lựa chọnC opy và loại bỏ (Remove) nhómMarketing ra khỏi danh sách Cấp phép(ACL)
d) Loại bỏ Bill ra khỏi nhóm Marketing

EM CHON B

104) Trên Server01 có thư mục Documents được chia sẻ với Share-name là Docs$. Cấp phép chia sẻ và cấp phép NTFS như sau:
•Sharing Permission: Everyone – Full Control
•NTFS Permission: Authenticated Users – Read, Write; Manager – Modify; Administrators – Full Control
Những mệnh đề nào sau đây là đúng? (3 choice)

a) Chỉ nhóm Administrators có thể truy cập thư mục chia sẻ qua mạng.
b) Tất cả người dùng đã xác thực đều có thể truy cập thư mục chia sẻ qua mạng.
c) Nhóm Authenticated Users có thể xóa file trong thư mục.
d) Nhóm Manager có thể xóa file trong thư mục.
e) Nhóm Authenticated Users có thể ghi file trong thư mục.
f) Nhóm Authenticated Users có thể chiếm quyền sở hữu các tệp tin trong thư mục.
g) Nhóm Manager có thể chiếm quyền sở hữu các tệp tin trong thư mục.

EM CHON A,D,F

105) Những ưu điểm của Hệ thống tập tin NTFS 5.0? (3 Choice)
a) Disk Manager
b) Security
c) Disk Quotas
d) File Encrytion

EM CHON A,B,C

107) Bạn đang cấu hình Sharing Permission cho một thư mục chia sẻ trên File server. Bạn muốn nhóm Authenticated Users có khả năng đọc các tệp tin trong thư mục, và riêng những tệp tin mà là chủ sở hữu thì họ có thể sửa nội dung hay xóa đi. Bạn sẽ cấp phép như nào? (2 Choice)
a) Authenticated Users – Full Control
b) Authenticated Users – Change
c) Authenticated Users – Read
d) Creator Owner – Full Control
e) Creator Owner – Change
f) Creator Owner – Read

EM CHON B,C

108) Trên Server01 có thư mục Documents được chia sẻ với Share-name là Docs$. Cấp phép chia sẻ và cấp phép NTFS như sau:
•Sharing Permission: Everyone – Full Control
•NTFS Permission: Authenticated Users – Read, Write; Manager – Modify; Administrators – Full Control
Những mệnh đề nào sau đây là đúng? (3 choice)

a) Chỉ nhóm Administrators có thể truy cập thư mục chia sẻ qua mạng.
b) Tất cả người dùng đã xác thực đều có thể truy cập thư mục chia sẻ qua mạng.
c) Nhóm Authenticated Users có thể xóa file trong thư mục.
d) Nhóm Manager có thể xóa file trong thư mục.
e) Nhóm Authenticated Users có thể ghi file trong thư mục.
f) Nhóm Authenticated Users có thể chiếm quyền sở hữu các tệp tin trong thư mục.
g) Nhóm Manager có thể chiếm quyền sở hữu các tệp tin trong thư mục.

EM CHON B,C

109Trên máy tính sử dụng Windows 2003 Enterprise ở trong mô hình WorkGroup, ai có quyền chia sẻ thư mục trên máy tính này? (1 Choice)
a) Thành viên của nhóm Administrators và Domain Users.
b) Thành viên của nhóm Administrators và Domain Guests.
c) Thành viên của nhóm Administrators và Power Users.
d) Thành viên của nhóm Enterprise Admins và Remote Desktop Users.

EM CHON A

110) Bạn là quản trị mạng trong domain ACNA.com. Default Domain Policy được cấu hình như sau: Maximum password age = 30 days, Account lockout threshold = 1. Một user Billy trở về sau kì công tác xa, do không nhớ password nên khi Billy log-on vào domain đã hiển thị thông báo sai password. Bạn đã reset password cho Billy nhưng anh ta vẫn không thể log-on được. Bạn sẽ làm gì để giải quyết ngay tình huống này? (1 Choice)
a) Unlock tài khoản người dùng của Billy
b) Reset tài khoản máy tính của Billy
c) Restart máy tính của Billy
d) Tăng giá trị của thiết lập “Maximum password age” trong Default Domain Policy

EM CHON D

112) Bạn là quản trị mạng của Công ty ABC, sau một thời gian làm việc Giám đốc Công ty bạn quyết định cho thư ký Cindy nghỉ việc. Ngay sau đó Công ty bạn có thư ký mới với các quyền giống hệt như Cindy. Những cách nào dưới đây có thể giải quyết được tình huống này? (3 Choice)
a) Bạn copy tài khoản của Cindy cho thư ký mới
b) Bạn đổi tên tài khoản của Cindy, đặt lại mật khẩu cho tài khoản này và giao cho thư ký mới
c) Xóa tài khoản cũ của Cindy, tạo ra tài khoản mới và gán lại các quyền giống như của Cindy
d) Reset lại mật khẩu của Cindy rồi cho thư ký mới dùng Tài khoản của Cindy

EM CHON B,C,D

113) Mạng của bạn có một máy chủ DHCP hoạt động bình thường. Thời gian sau bạn cài đặt một máy chủ khác trong cùng mạng thành máy chủ quản trị miền (DC) đầu tiên. Nhưng sau khi cài đặt xong DC, một số người phàn nàn rằng máy của họ không thể nhận được địa chỉ IP từ DHCP server. Đâu là lí do chính của việc này? (1 Choice)
a) Hợp đồng thuê địa chỉ IP của người dùng đã hết hạn
b) Có sự trùng lặp địa chỉ IP trong mạng
c) DHCP relay agent bị mất hoặc cấu hình không chính xác
d) Máy chủ DHCP phải được ủy quyền và hiện nó chưa được ủy quyền

EM CHON B

114) Trên miền (domain), bạn cấu hình Password Policy và đặt thông số Minimum Password Age là 1 ngày. Bạn hãy cho biết các phát biểu nào dưới đây là đúng với một người sử dụng thông thường trong miền (domain) này? (2 Choice)
a) Người sử dụng sau khi thay đổi mật khẩu phải đợi 1 ngày sau mới thay đổi được mật khẩu lần nữa.
b) Mật khẩu của người sử dụng này có thể được thay đổi ngay tức khắc bởi người quản trị.
c) Người sử dụng có thể thay đổi mật khẩu ngay tức khắc
d) Sau 1 ngày người sử dụng này sẽ nhận được thông báo “Mật khẩu của bạn hết hạn”

EM CHON A

116) Trên máy tính Lab1 có một Thư mục TEMP nằm trên ổ đĩa C được chia sẻ ẨN. Bạn sẽ dùng đường dẫn nào sau đây để truy cập vào Thư mục này từ một Máy tính khác trong mạng? (1 Choice)
a)\\Lab1\ TEM P @
b)\\Lab1\ TEM P $
c)\\Lab1\T EM P #
d)C:\TEM P $

EM CHON B

118) Trên máy tính sử dụng Windows 2000 Professional ở trong mô hình Workgroup, bạn là thành viên của nhóm Power Users, bạn muốn chia sẻ thư mục Data trên ổ C:. Tuy nhiên bạn không thể chia sẻ thư mục này, bạn hãy cho biết các phát biểu nào dưới đây là ĐÚNG NHẤT cho trường hợp này? (1 Choice)
a) Bạn phải là thành viên của nhóm Administrators mới có thể chia sẻ thư mục trên máy tính này
b) Bạn phải có cấp phép Full Control trên thư mục C:\Data bạn mới chia sẻ được thư mục này
c) Bạn phải có cấp phép Read trên thư mục C:\Data bạn mới chia sẻ được thư mục này
d) Bạn phải có cấp phép List Folder Content trên thư mục C:\Data bạn mới chia sẻ được thư mục này

EM CHON CAU D

119) Bạn hãy cho biết thứ tự Ưu tiên của các Policy sẽ được áp dụng khi bạn thực hiện Group Policy? (1 Choice)
a) Domain -> Organization Unit -> Site
b) Local -> Site -> Domain -> Organization Unit
c) Local -> Organization Unit -> Domain -> Site
d) Site -> Domain -> Organization Unit -> Local
e) Site -> Local -> Domain -> Organization Unit

EM CHON CAU A

120) Bạn là quản trị mạng của Công ty ABC, công ty của bạn thưc hiện việc Backup theo lịch sau:
Monday – Differential Backup
Tuesday – Differential Backup
Wednesday – Differential Backup
Thursday – Differential Backup
Friday – Không Backup
Saturday – Normal Backup.
Vào trưa thứ Sáu (Friday), ổ cứng trên máy chủ của bạn bị hỏng, bạn hãy cho biết bạn sẽ thực hiện khôi phục (restore) từ các backup job nào và thứ tự của chúng để lấy lại tất cả các dữ liệu đã bị mất? (1 Choice)
a) Monday, Tuesday, Wednesday, Thursday
b) Saturday, Monday, Tuesday, Wednesday, Thursday
c) Thursday, Saturday
d) Saturday, Thursday
e) Thursday, Wednesday, Tuesday, Monday, Saturday
EM CHON D
[u] Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

hongyen

- Similar topics